Thư k dám gởi người yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Thư k dám gởi người yêu

Bài gửi by zeo on Fri Aug 08, 2008 10:42 pm

Copy right từ blog của thằng em

Nam Định đêm đông ngủ chăn bông….18/12/2007
Em à !

Hôm nay anh viết cho em những do`ng tâm sự này bởi vì anh không thể giấu trong lòng được nữa ,mà anh thấy cứ nói ra sự thật thì tốt hơn mạc dù người ta vẫn bảo - sự thật mất lòng.Đã từ lâu rồi anh muốn ghé vào tai em nói nhỏ với em rằng em...em rất là xấu , chẳng có j` đẹp , không có j` xinh , đã vậy mắt lại còn mang cặp kính gần 2 điốp nữa chứ …! Anh nhớ có danh nhân nào đã nói một câu rằng " không có người phụ nữ xấu , chỉ có ngườ phụ nữ không biết làm đẹp ” .Nhưng em thực xấu vì anh biết em đã làm đẹp nhiều mà vẫn thế.

Hic…hic..ngày trước có bao giờ anh nghĩ anh sẽ có một người yêu như thế đâu nhưng mà thực tế thật phũ phàng với anh. Không biết kiếp trước anh ăn ở thế nào mà kiếp này bị ông trời trừng phạt " ban phát " em làm ngừoi yêu của anh.Anh vốn là người tin vào số phận nhiều cho lắm vậy mà không biết tại sao trong chuyện tình cảm với em anh dành cam chịu và phó mặc cho số phận. Đành yêu em thật lòng mình, yêu em say đắm , yêu như chưa bao giờ được yêu .(Trao cho em những gi` trong trắng nhất của người đàn ông…)

Yêu em rồi anh lại nhận ra rằng em vẫn xấu như xưa , chẳng đẹp chẳng xinh gì , vẫn " nhỏ con " như hôm nào, mắt em còn cận thêm 1 dộ thì phải ? mà thôi không nói thêm nữa cho em buồn nhưng mà chắc em cũng cảm thấy phần nào cái nhan sắc tuyệt vời của mình rồi chứ. Một người chân thật, không thích xu nịnh như anh không thể bóp méo sự thật để em vui ,không thể gọi đó là tội lỗi nhưng an hok thể làm được cho dù em có là người yêu của anh.Em có thấy cuộc đời không công bằng với em không ? Anh thì lại thấy đó mớ là cuộc sống đó em. Thượng đế tạo ra con người không có ai là hoàn hảo cả, kẻ được cái này người mất cái kia…Anh và em cũng nằm trong số đó , đều không hoàn hảo cả. Hay cũng chính vì thế mà Thượng đế đã kết hợp những gì chưa hoàn hảo thành cái hoàn hảo hơn , thành từng đôi từng cặp . Anh nghĩ lại rồi quả thật anh và em cũng là một đôi như thế đấy chứ.Anh không dám nói cũng chưa dám nghĩ là một cặp hoàn hảo nhưng cũng " đẹp” đấy chứ !Trong khi em xấu bù lại anh thì cao to ,đẹp trai thêm chút phong độ…học hơi dốt một tý nhưng mà em học không dốt bằng anh đúng không? Và còn nhiều điều nữa khi nào em ngẫm nghĩ sẽ nhận ra ngay thôi.

Nghe anh nói em có xúc động không em yêu ? Nhưng điều mà anh nhận ra khi yêu em đó là anh yêu con người em chứ không yêu hình dáng em của em ! hi`…Em xấu mà dễ thương, không xinh nhưng mà dịu dàng , đeo kính trông em tri thức lém đó, người em nhỏ nhắn mẹ anh bảo không làm ruộng được nhưng em đừng lo sau này anh giàu lém đó ,em chẳng phải làm gi` đâu ơ nhà nấu mỳ gói ăn đựoc rui` … Yêu em yêu dấu ,em xấu nhưng anh không bỏ em đâu. Mai này không biết anh có buồn không khi thời gian trôi đi sắc đẹp của em sẽ phai nhòa, anh có muốn thấy cũng không được. Ước gì em cú xấu như bây giờ thì hay biết bao.

Chuotcon_4kg

---anh 4---

hihihi..hok co' that dau moi nguoi a.! vit' ty'cho vui ay' ma`

ma` ke ra minh` viet van cung hay ghe ^_________________^

hihihihihihihi ....hi`
zeo
móng cáo
móng cáo

Xem lý lịch thành viên

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang